Print My Design
SHOP›CONSUMABLES›FORMLABS INC.›FORMLABS ALPHA RESIN 1 L PARA SA FORM STUDIO 1 · CLEAR
Formlabs Inc. Formlabs Alpha Resin 1 L para sa Form Studio 1 — Clear
Formlabs Inc. logo
FORMLABS INC. · Thai warranty

Formlabs Alpha Resin 1 L para sa Form Studio 1

6 Alpha resins para sa Form Studio 1 · 1 L cartridge · auto-dispensing · validated settings · mababang amoy · UL GREENGUARD Gold kasama ang VOC Extractor

฿ 1,690kasama VAT
/ rolyo
COLORS · CLEAR
6 colours
Pansamantalang ubos — abisuhan kapag availableSKU COFL-RS-C2-APCL-01
Total · 1 rolyo฿1,690
1
🏬 Availability
Online warehouse · ships nationwideOut of stock
True Digital ParkOut of stock
Seacon BangkaeOut of stock
Central SrirachaOut of stock

Formlabs Alpha Resins — anim na resin na ginawa para sa Form Studio 1

Ang Alpha Resins ay ang pamilya ng materyales na binuo ng Formlabs kasabay ng Form Studio 1. Anim ang available: Alpha Grey, White, Black at Clear para sa pangkalahatang trabaho, Alpha Model para sa pinakamainam na detalye at Alpha Fast para sa bilis. Ang bawat isa ay nasa 1 L cartridge na awtomatikong dini-dispense ng printer, may kasamang factory-tuned at accuracy-verified na print settings, at gumagana sa karaniwang Form Studio 1 Resin Tank. Gumagamit ang Alpha family ng mga sangkap na mababang amoy, nakakatugon ang mga post-processed na parte sa mga kinakailangan sa kaligtasan para sa pangmatagalang pakikipag-ugnayan sa balat, at ang Alpha Resins ang unang 3D-printing materials na certified UL GREENGUARD Gold kapag na-print sa Form Studio 1 kasama ang VOC Extractor.

Tandaan: Gumagana lamang ang Alpha Resins sa Form Studio 1, hindi sa Form 4 / 4B / 4L / 4BL. Ang mga may-ari ng Form 4 ay gumagamit ng Grey / White / Black / Clear Resin V5 sa halip.

Formlabs Alpha Grey Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha Grey
Formlabs Alpha White Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha White
Formlabs Alpha Black Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha Black
Formlabs Alpha Clear Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha Clear
Formlabs Alpha Model Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha Model
Formlabs Alpha Fast Resin 1 L cartridge para sa Form Studio 1
Alpha Fast

Alin ang pipiliin

  • Alpha Grey / White / Black — pangkalahatang resins na nagbabalanse ng bilis, detalye at makinis na matte na tapusin. Tinatasa ng Formlabs ang mga ito na mas matibay at mas matibay kaysa sa mga katulad na ABS-like resins nang hindi sinasacrifice ang mga pinong feature: mga concept model, form-and-fit prototype, jig at fixture. Ang Grey ang karaniwang panimulang punto para sa mga parte na pipinturahin.
  • Alpha Clear — optically clear at colour-neutral na may acrylic-like na ibabaw, para sa mga transparent na enclosure, lighting prototype at mould. Sinasabi ng Formlabs na mas malinaw ito kaysa sa Clear Resin V5.
  • Alpha Model — ang pinakamainam na detalye at pinaka-matte na ibabaw sa pamilya, na may 50 at 30 µm na settings; ang mga manipis na feature ay yumuyuko sa halip na mabali, kaya naman nakakaligtas ang mga modelo sa pagpipinta, transportasyon at pagkahulog. Para sa mga miniature, figurine at eskultura.
  • Alpha Fast — hanggang 130 mm/h (90 mm/h average) sa 150–250 µm na layer, pinupuno ang buong build volume sa loob ng wala pang dalawang oras. Para sa mabilis na prototype, jig at fixture na may 46 MPa tensile strength at 34% elongation.

Paghahambing ng mechanical properties (datos ng Formlabs)

Alpha GreyAlpha WhiteAlpha BlackAlpha ClearAlpha ModelAlpha Fast
Ultimate tensile strength (MPa)433542384046
Tensile modulus (MPa)2,1501,6902,0201,8701,9802,230
Flexural strength (MPa)756365635778
Flexural modulus (MPa)2,0801,7701,8301,8001,6602,110
Notched Izod (J/m)393433393537
Elongation at break (%)342636322434
HDT @ 0.45 MPa (°C)555155574959
Primary layer height (µm)10010010010050150
Average print speed (mm/h)404040401390

Workflow

Ilagay ang cartridge at pinupuno ng printer ang tank ayon sa hinihiling ng level sensor (i-shake ang mga cartridge paminsan-minsan). Piliin ang materyales sa PreForm at mag-print. Pagkatapos ay hugasan sa IPA, TPM o Formlabs Resin Washing Solution at i-cure sa Form Studio Wash+Cure, na may default na 5 minutong wash at 5 minutong cure para sa Alpha Resins nang walang init. Magtago ng isang tank bawat kulay para mabilis na mapalitan ang materyales.

Kaligtasan

Basahin ang safety data sheet bago gamitin at magsuot ng guwantes habang likido ang resin. Naglalabas ng VOC ang lahat ng resin sa panahon ng pag-print; kapag nakakabit ang VOC Extractor sa vent port ng Form Studio 1, ang setup na printer-plus-Alpha-Resins ay certified UL GREENGUARD Gold, na inilalarawan ng Formlabs bilang ang tanging resin printing setup na may ganitong sertipikasyon.

Pagbili ng Alpha Resins mula sa Print My Design

Pumili ng kulay sa itaas; ang bawat cartridge ay sariling produkto. Kumpletong tax invoice sa bawat order; ang aming team sa True Digital Park, Seacon Bangkae at Central Sriracha ay makakatulong sa inyo na piliin ang tamang resin.

MATCH · MIX YOUR COLOURS

Other colours of this product

Mga FAQ

Mga karaniwang tanong

Gumagana ba ang Alpha Resins sa Form 4?

Hindi. Espesyal na binuo ng Formlabs ang mga ito para sa Form Studio 1 at hindi compatible sa Form 4, 4B, 4L, o 4BL. Gumagamit ang mga Form 4 printer ng Grey, White, Black at Clear Resin V5.

Anong tank ang gagamitin ko?

Ang karaniwang Form Studio 1 Resin Tank, na ang film ay na-tune para sa Alpha Resins. Posible ang pag-print sa Resin Tank Pro ngunit hindi inirerekomenda: walang ibinibigay na settings ang Formlabs para dito at inaasahang humigit-kumulang 60% lamang ng bilis ng karaniwang tank.

Saang Alpha resin dapat magsimula ang isang baguhan?

Alpha Grey: ang pangkalahatang balanse ng bilis, detalye at lakas, na may neutral na matte na ibabaw na madaling pinturahan. Piliin ang Alpha Model para sa mga miniature at eskultura, ang Alpha Fast kapag pinakamahalagang mabilis ang pag-ulit, at ang Alpha Clear para sa mga transparent na parte.

Paano ko huhugasan at icu-cure ang mga Alpha parts?

Hugasan sa IPA, TPM o Formlabs Resin Washing Solution, pagkatapos ay i-cure. Ang Form Studio Wash+Cure ay may default na 5-minutong wash at 5-minutong cure na angkop sa Alpha Resins, at hindi kailangan ng init; pagkatapos ng print, ipinapakita ng screen ng printer ang mga inirerekomendang oras.

Ligtas ba itong gamitin sa loob ng bahay?

Mababang amoy ang Alpha Resins, nakakatugon ang mga post-processed na parte sa mga kinakailangan para sa pangmatagalang pakikipag-ugnayan sa balat, at kapag na-print sa Form Studio 1 kasama ang VOC Extractor ay certified UL GREENGUARD Gold ang mga ito para sa mababang chemical emissions. Inirerekomenda pa rin ang guwantes para sa likidong resin, at naaangkop ang SDS.

Gaano karami ang maaaring i-print ng isang cartridge?

Ang bawat cartridge ay naglalaman ng 1 litro. Ang pagkonsumo ay nakasalalay sa dami ng parte at mga support; sinusubaybayan ng printer ang paggamit bawat cartridge at nagbababala kapag mababa na ito, kaya maaari kang mag-imbak ng ekstrang cartridge ng iyong pinaka-ginagamit na kulay.

What 3D-printing resin is

Resin is a light-sensitive liquid that an LCD/MSLA or SLA printer cures layer by layer with 405 nm light. It gives far finer detail and smoother surfaces than filament, which is why it is the standard for figures, jewellery and dental work.

What it is good for

Standard resin suits models and figures; ABS-like resin is tougher for functional parts; water-washable resin is the convenient choice at home; flexible, high-temperature, castable and dental lines are specialist materials chosen per job.

Which printer

Use a resin printer whose screen size and resolution match the part — ELEGOO Mars and Saturn series for general work, Formlabs or HeyGears professional machines for dental and engineering parts. Take exposure settings from the printer's profile for the resin brand.

Storage and care

Wear nitrile gloves and work with ventilation. Wash parts in IPA or water as the resin type requires, then cure fully under UV. Store resin in its opaque bottle away from sunlight and heat.

All filament and resin →All 3D printers →
Frequently bought together

Use these with this model

Shop all →
You might also consider

Other customers also looked at

View all →